Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Ngày mùa trên thác Bản Dốc

Smile Ngày mùa trên thác Bản Dốc

Hãy đến đây vào mùa thu ,chờ đợi những tia nắng chiều vàng len qua kẽ lá để chứng kiến một tuyệt tác của tạo hóa.

dde.p tuyet voi

ngoài các cái như kỹ thuật cực kỳ, xử lý mà ai cũng có thể học và hoàn thiện từ từ thì cái đáng nể nhất ở anh Nhiệm là cái toàn tâm toàn ý với những tấm ảnh, cái cách anh hiểu đặc điểm và thời gian cụ thể tốt nhất của địa điểm chụp, muốn có những thông tin đó thì cần hiểu rất rõ về địa phương đó,,,chắc hẳn anh nằm vùng và đi đến những nơi này rất , rất nhiều lần,,, khâm phục anh ở những chỗ ấy,,,..

Góc máy và cái thác nước đổ xuống làm nghiêng đi cả cái không gian ba chiều gây cảm xúc mạnh quá anh ơi...

Thanks for posting!
    Được sửa bởi trauvang lúc 04:34 AM ngày 07-12-2005
    www.sondoan.com | another way of telling

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

các bác cho em hỏi, có phải ảnh này được ghép từ 2 tấm không? Vì em thấy thác nước trắng xóa theo vệt như vậy trong khi người chăn trâu không bị vệt theo sau. Em chỉ thắc mắc để học hỏi thêm thôi ạ.

thác chảy ào ào vậy,,,chừng 1s là nó đã ra thế rùi...bác chăn trâu nhỏ tít ,,làm sao mà thấy blur hay không,,em nghĩ anh N dùng ND filter trong tam này nhỉ,,,,nắng đẹp quá anh ơi,,

Hình đẹp quá. nhìn ảnh của anh mới thấy Vn mình nhiều cảnh đẹp thật.

Anh Nhiệm cho em hỏi thăm, có phải anh ghép 3 frame theo chiều từ trên xuống dưới không ạ, em hỏi không ngoài mục đích học tập ạ.

Ảnh này đựoc chụp bằng film slide 6x6cm. Tốc độ 1/4 F 11 (Với Pola filter ).Bác chăn trâu hơi bị blur nhẹ,nhưng có2 con trâu rát nét do đứng yên ăn cỏ.Ghép ảnh đứng hoàn hảo phải có kỹ thuật hoàn chỉnh từ khâu chụp ,không thể trông chờ vào phần mềm hay ăn may đựoc.

Đẹp tuyệt vời. Cảm ơn Anh đã chia xẻ kinh nghiệm

Wink

Quote Được gửi bởi hoangnhiem
    Hãy đến đây vào mùa thu ,chờ đợi những tia nắng chiều vàng len qua kẽ lá để chứng kiến một tuyệt tác của tạo hóa.
    Em thắc mắc là không biết là con gà có trước hay quả trứng có trước

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng