Trang 41 / 73 Đầu tiênĐầu tiên ... 31394041424351 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 401 đến 410 / 721

Chủ đề: TQ-Đồ chơi cho Pen/Ca/Ni/Son và các loại DSLR khác

theo em được biết thì có một hiệu ứng khi flásh được gắn Polảrizẻ và ốnh kính được gắn polảrizẻr, đó là chủ thể có thể sáng lên mà không bị chói (mặt mẫu không bị tương phản). Như trong cái link này ạ http://www.popphoto.com/Reviews/Acce.../Filter-Factor.

polảrizẻr là cái kính lọc phân cực thường dùng chụp phong cảnh (xoay nó sẽ làm giảm chói, xanh trời) nhưng lại có một ứng dụng rất tuyệt vời cho flásh
    http://en.wikipedia.org/wiki/Photographic_filter
    http://www.kenrockwell.com/hoya/hd-filters.htm là một link về filtẻr polảizẻr.
    Được sửa bởi HaHD lúc 02:42 PM ngày 13-11-2009

Quote Được gửi bởi slashcode View Post
    theo em được biết thì có một hiệu ứng khi flásh được gắn Polảrizẻ và ốnh kính được gắn polảrizẻr, đó là chủ thể có thể sáng lên mà không bị chói (mặt mẫu không bị tương phản). Như trong cái link này ạ http://www.popphoto.com/Reviews/Acce.../Filter-Factor.

polảrizẻr là cái kính lọc phân cực thường dùng chụp phong cảnh (xoay nó sẽ làm giảm chói, xanh trời) nhưng lại có một ứng dụng rất tuyệt vời cho flásh
    http://en.wikipedia.org/wiki/Photographic_filter
    http://www.kenrockwell.com/hoya/hd-filters.htm là một link về filtẻr polảizẻr.
    hic link của bác đưa em tháy toàn là polar cho OK thôi ạ, có thấy cho flash đâu bác, mấy hôm nay em nói bạn em tìm nhưng bọn nó ko biết cái đó là cái gì hết bác ơi, sorry ko phục vụ được nhu cầu này của bác rồi ạ.

Quote Được gửi bởi nnk View Post
    hic link của bác đưa em tháy toàn là polar cho OK thôi ạ, có thấy cho flash đâu bác, mấy hôm nay em nói bạn em tìm nhưng bọn nó ko biết cái đó là cái gì hết bác ơi, sorry ko phục vụ được nhu cầu này của bác rồi ạ.
    Polarizing both the light source and the lens fully eliminates that sheen and smooths out the skintones more completely than is possible with the lens polarizer alone. A Rosco Cinegel 17x20-inch Polarizing filter ($40, street) covered the softbox, and Hoya's 67mm Moose Peterson Warming Polarizer ($80, street) was on the lens. Moose's filter arrests the polarized light and contributes the flattering warmth. It's a great filter for people pictures

hehe, nó polarize cả flash và filter bác ạ.
    cái hình polarizer cho softbox em search trên amazon

Kỹ thuật này em nghĩ là khá hiếm sử dụng, trong quyển Lighting: Science and magic cũng có nhắc tới.
    HIx, mà bạn bác không biết vậy là em nghĩ cũng hiếm thật...

Quote Được gửi bởi slashcode View Post
    Polarizing both the light source and the lens fully eliminates that sheen and smooths out the skintones more completely than is possible with the lens polarizer alone. A Rosco Cinegel 17x20-inch Polarizing filter ($40, street) covered the softbox, and Hoya's 67mm Moose Peterson Warming Polarizer ($80, street) was on the lens. Moose's filter arrests the polarized light and contributes the flattering warmth. It's a great filter for people pictures

hehe, nó polarize cả flash và filter bác ạ.
    cái hình polarizer cho softbox em search trên amazon

Kỹ thuật này em nghĩ là khá hiếm sử dụng, trong quyển Lighting: Science and magic cũng có nhắc tới.
    HIx, mà bạn bác không biết vậy là em nghĩ cũng hiếm thật...

He he he bạn em thì nó chả biết cái gì về ảnh ọt đâu bác ( đây là nguyên nhân em không dám nhờ nó mua lens ), em nhờ nó mua thì nó chỉ biết là mua gửi về thôi, còn cái ấy là cái gì, dùng ra làm sao thì nó chẳng biết, nó mang ra cửa hàng hỏi thì bọn cửa h2ng mắt chữ O mồm chữ A bác à.

Confirm đã nhận cọc order filter 46mm của bác nào em chả biết tên, ĐT số 090376292x, CK cho em từ TK số 007.100.139043x, thanks bác ủng hộ

Cập nhật hàng họ tí
    Hiện tại đèn 460 Em đã hết hàng, đầu tháng tới sẽ về tiếp một ít đèn 460 và vài cây nissin 622 cho Canon và Nikon. Khi có hàng em sẽ up lên cho anh em ủng hộ với nhá

Hiện giờ chỉ còn lại vài bộ PT04TM và mấy tấm gel flash hàng demo ( cái này không dùng để bán vì là hàng demo của hãng, nó đóng số lên ấy rồi ạ )

bác cho em hỏi giá của Sekonic L 308S và L 358 ạ.
    hiếp ảnh gia

Bác cho em hỏi cái lens hood cho ống Canon 50mm 1.4 (ES-71 II) của bác đang có là hàng của đúng Canon luôn phải ko haY là hàng for ạ??? Nếu đúng là hàng Canon thì bác đang có hàng ko, giá bao nhiêu em Xin cái hẹn ghé qua lấY ạ

Quote Được gửi bởi Viet.Lu View Post
    Bác cho em hỏi cái lens hood cho ống Canon 50mm 1.4 (ES-71 II) của bác đang có là hàng của đúng Canon luôn phải ko haY là hàng for ạ??? Nếu đúng là hàng Canon thì bác đang có hàng ko, giá bao nhiêu em Xin cái hẹn ghé qua lấY ạ

hàng for hay zin đều có nguồn nhưng phải order bác ơi, em nhận order là chính chứ không có trữ hàng vì không chuyên mua bán

Bác cho em hỏi giá Sb600 với Sb900 với ạ

cái này hay nè...để nghiên cứu

Quote Được gửi bởi silencer2jp View Post
    Bác cho em hỏi giá Sb600 với Sb900 với ạ
    SB600 và SB900 thì em ko nhận order bác ơi, vì hàng giá gộc khá cao ( 220$ và 470$), nhập về phải chịu thêm ship + tax nữa thì đắt hơn các bác thương gia đang bán tại thị trường VN ( 255$ và 480$ ), nếu có nhu cầu về mấy em SB này thì tốt nhất bác mua của các bác thương gia tại VN là giá tốt lắm rồi đấy ạ

Trang 41 / 73 Đầu tiênĐầu tiên ... 31394041424351 ... Cuối cùngCuối cùng