Trang 11 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 416

Chủ đề: STUDIO - STROBIST và Các Vấn Đề Về Ánh Sáng .

Quote Được gửi bởi ajack View Post
    Như vậy, anh cũng cho rằng sử dụng ánh sáng trong studio kết hợp vói chụp ngoài trời gần như là điều không thể thiếu để cho ra 1 tấm ảnh đẹp.
    câu này nó ko chính xác lắm, bản thân nhiếp ảnh là 1 bộ môn nghệ thuật của ánh sáng, không có ánh sáng thì ko làm dc gì.

mà tính chất của ánh sáng thì bao gồm : màu sắc, cường độ, hướng tới, độ rộng, mật độ, hình dáng.

ánh sáng nó quyết định cái ảnh mà chúng ta nhìn thấy, cho nên học control ánh sáng là nguyên tắc chung chứ ko chia ra studio hay ngoài trời, mà phải nói là ánh sáng nhân tạo và ánh sáng tự nhiên mới đúng.

ta muốn nhấn mạnh cái gì thì ta điều khiển ánh sáng để nhấn mạnh nó thế thui.

nói thì có vẻ đơn giản, nhưng cũng cần bỏ ra 1 khoảng thời gian, tiền bạc đến tìm hiểu nó
    0902742790
    Flik
    Facebook

@ajack:Câu hỏi đầu của bác thì pro-K đã trả lời giùm rất đúng ý em. Còn câu sau của bác thì em không hề có ý nói đến mấy cái như giải phẩu, góc chụp gì hết, bố cục hay gì hết vì em cho rằng đó là căn bản nhưng người có khiếu thẩm mỹ thì không cần học hay tìm hiểu vẫn có thể có góc chụp đẹp, vả lại em cũng không quan trọng hóa vấn đề như thế. Cái em muốn nói đến là vấn đề kỹ thuât và phương pháp làm việc ( chẳng hạn như phần Chromazone em vừa viết chẳng hạn )

Thật rất đáng nể BOW đã nhiệt huyết giúp anh em , khi mình vào đây và đọc kỹ BOW viết mà những vướng mắc bấy lâu nay đã gỡ bớt đi , Cám ơn bro đã cho anh em mở mang.
    Mình có 1 câu hỏi vẫn đang thắc mắc , khổ nổi mình hay đi chụp chung với 1 người quay phim , người này thì chơi nguyên cái đèn to khủng làm cho mình khi chụp về sử lý hậu kỳ rất vất vì bị ám vàng. Khi đọc thấy BOW cùng mọi người có nói dùng Gel CTO 1/2 , vậy cái này mua ở đâu( có mua dc trên mạng ko? ) và màu chính xác làm sao và khi có gel CTO 1/2 thì cách sử dụng sao cho tiện ích ? ( bác có thể chụp qua miếng Gel đó post lên dc ko? )
    Rất mong Bác chỉ giúp cho người Gà như mình. Cám ơn nhiều

:-)
    Cảm ơn cả 2 anh hen!
    Giờ thì tiếp tục đọc, rồi lại search tiếp... rồi lại tiêu tiền :-D

Quote Được gửi bởi bow View Post
    Em thường down torrent file bằng Bitcomet . Nếu bác mà ra quán cafe wifi nào mà down bằng cái này thì chỉ có nước bị đuổi sớm , vì không những bác mà tất các máy khác xài cùng wifi chả có cái nào load nổi internet, ngoại trừ Bitcomet down rầm rầm hihi . Mặc dù nhà em xài Cable 10Mb/s nhưng mỗi lần em muốn down gì thì phải coi trước coi sau xem trong nhà có ai đang dùng computer không.
    Em đã xài thử Bitcomet, rất nhanh và ổn định. Cảm ơn bác bow đã chia sẽ. Rất hoan nghênh bác, hôm nay lễ 01 -05 em xin mời bác 1 ly

Quote Được gửi bởi Mùa Thu Vàng View Post
    Thật rất đáng nể BOW đã nhiệt huyết giúp anh em , khi mình vào đây và đọc kỹ BOW viết mà những vướng mắc bấy lâu nay đã gỡ bớt đi , Cám ơn bro đã cho anh em mở mang.
    Mình có 1 câu hỏi vẫn đang thắc mắc , khổ nổi mình hay đi chụp chung với 1 người quay phim , người này thì chơi nguyên cái đèn to khủng làm cho mình khi chụp về sử lý hậu kỳ rất vất vì bị ám vàng. Khi đọc thấy BOW cùng mọi người có nói dùng Gel CTO 1/2 , vậy cái này mua ở đâu( có mua dc trên mạng ko? ) và màu chính xác làm sao và khi có gel CTO 1/2 thì cách sử dụng sao cho tiện ích ? ( bác có thể chụp qua miếng Gel đó post lên dc ko? )
    Rất mong Bác chỉ giúp cho người Gà như mình. Cám ơn nhiều
    Gửi bác cái hình, hopàn toàn chế được mà bác.

@caohungVN : cái này khi dán Gel màu vào nhớ dán cách ra nha, nhìu khi flash đánh liên tục nó chảy ra dính và đèn ấy
    0902742790
    Flik
    Facebook

Quote Được gửi bởi pro-k View Post
    @caohungVN : cái này khi dán Gel màu vào nhớ dán cách ra nha, nhìu khi flash đánh liên tục nó chảy ra dính và đèn ấy
    Không chảy nổi đâu Pro-K, trừ khi gắn lên trước studio strobe mà bật modelling mạnh thì mối chảy , chứ mấy cái flash cóc này nhằm nhò gì .

@caohungvn: Trong hình của bác hình như là full CTO. có loại 1/4 và 1/2 nữa , nói chung xài tùy theo ..."cảm tính" hehe
    Được sửa bởi bow lúc 09:05 PM ngày 01-05-2009

Cái ảnh của em là hàng chế đơn giản, còn ngon lành thì xem video của bert stephani chế ngon hơn, cái video chụp dưới gầm cầu thì phải, em xem lấu rồi nên cũng không nhớ lắm.

@Bow: biết là tác dụng nó thế nhưng em cũng chưa được thực tế dùng bao giờ :(

@bow, cái CaoHungVN gửi đúng là CTO 1/2 đó. Lần đầu anh dùng nhìn màu nó đậm quá hết hồn... tới lúc chụp cạnh ông videographer xong mới thấy may mà mình dùng 1/2. Do ảnh chụp có khúc gấp nhìn nó còn đậm hơn thôi.
    1 miếng Cinegel 20x24 có $6.50 dùng được cho rất nhiều flash... mà rất hữu ích.

CTO 1/2

Anh dùng CTO tụi này, click lên ảnh để đến link:
    Được sửa bởi TheAmateur lúc 12:28 AM ngày 02-05-2009
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

Trang 11 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng