Trang 256 / 2177 Đầu tiênĐầu tiên ... 1562062462542552562572582663063567561256 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,551 đến 2,560 / 21762

Chủ đề: Nhóm Open Group

Alo..alo...Vụ Kèo 1 kèo 2 đã có quyết định nhưng chưa thi hành. Các bác liên quan kèo 1 và kèo 2 lên tiếng dùm xem thì hành khi nào được. Theo em vụ này giao cho bác zDucNamz chủ xị thì hành. Em có trong kèo 2 nhưng nhỏ thui em nhường quyền quyết cho bác NguyenCuong.
    OPEN GROUP
    My Flickr

Quote Được gửi bởi huuloc_OG View Post
    Theo tiêu chí của OG khi làm những việc từ thiện hay giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn thì chọn những trường hợp thật sự khó khăn chưa có cá nhân, đoàn thể nào giúp thì đó mới thật cần thiết được quan tâm. TH cô Mến này thì tới giờ thì như các bác đã biết được sự giúp đỡ của các nơi khác rùi. Theo em thì ta nên giúp những hoàn cảnh khác....vd cho các em nhỏ trong dịp Trung thu sắp tới. Nhưng quyết định vẫn là ở các bác đã ủng hộ cho cô Mến.
    em hoàn toàn đồng ý, vẫn tiếc là chưa tham gia đc nhiều hoạt động của OG
    YM: leequanghuwng
    Tel: 0939.011.086

Tóm tắt nội dung của buổi chia sẻ kỹ thuật chỉnh Skintone và tone màu.

- 3 Cặp màu đối nghịch:
    + Red - Cyan
    + Green - Magenta
    + Blue - Yellow

- Chỉnh Skintone bằng Curves:
    + Shift + Click vào 4 vùng ảnh đại diện trên da cần chỉnh.

+ Tham khảo bảng Info để xác định màu da.

+ Ctrl + Click vào 4 điểm đại diện bên trên để điều chỉnh trên từng line trong bảng Curves cho phù hợp.

+ Xóa các điểm đã chọn: Alt + Shift + Click.
    * Để làm màu ảnh bớt đậm và tối >> tăng line màu đen.
    * Để làm màu ảnh đậm đà và có chiều sâu >> giảm line màu đen.

Các chế độ blend màu thông dụng:
    Multiply: tác động màu lên toàn ảnh đồng thời giảm độ sáng của ảnh.
    Color burn: tác động màu lên toàn ảnh, nhiều nhất là vùng Midtones, Shadows, Highlights gần như ko bị ảnh hưởng.
    Overlay: tác động màu lên toàn ảnh đồng thời tăng độ tương phản (trung bình) của ảnh.
    Softlight: tác động màu lên toàn ảnh đồng thời tăng độ tương phản (thấp) của ảnh.
    Screen: tác động màu lên toàn ảnh đồng thời tăng độ sáng cho ảnh.
    Exclusion: loại bỏ màu chọn đồng thời làm cho ảnh có cảm giác màu chuyển mềm mại, mượt mà.
    Color: tác động màu lên toàn ảnh. Tính năng này còn được sử dụng để loại bỏ màu bị ám cho toàn ảnh một cách nhanh – gọn – lẹ như sau:
    + Dùng công cụ trích mẫu màu (bấm phím I) và click vào màu mà mình thấy ảnh bị ám bởi màu đó.
    + Ctrl + Shift + N (tạo blank layer) >> Alt + Back space để fill màu >> Ctrl + I để đảo màu vừa chọn thành màu nghịch của nó >> chọn blending mode Color và giảm opacity cho đến khi vừa ý.

Em rất hy vọng sẽ có dịp chia sẻ tiếp với mọi người trong 2 buổi nữa để ta có thể hoàn toàn kiểm soát được skintone và tone màu cho ảnh.

Cám ơn bài tóm tắt của bác Lá-mơ nhiều nhé. CN này bác rảnh thì tiếp lun cho nóng sốt heng. Bác Khoavet sẽ cho mượn máy chiếu để việc chia sẻ và tiếp thu được thuận lợi.
    @All: Em có cập nhật link những bài tóm tắt này ở trang 1.
    Được sửa bởi huuloc_OG lúc 12:33 PM ngày 22-09-2009
    OPEN GROUP
    My Flickr

Quote Được gửi bởi huuloc_OG View Post
    Theo tiêu chí của OG khi làm những việc từ thiện hay giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn thì chọn những trường hợp thật sự khó khăn chưa có cá nhân, đoàn thể nào giúp thì đó mới thật cần thiết được quan tâm. TH cô Mến này thì tới giờ thì như các bác đã biết được sự giúp đỡ của các nơi khác rùi. Theo em thì ta nên giúp những hoàn cảnh khác....vd cho các em nhỏ trong dịp Trung thu sắp tới. Nhưng quyết định vẫn là ở các bác đã ủng hộ cho cô Mến.
    Mặc dù em góp phần chẳng bao nhiêu, vẫn xin chia sẻ ý kiến: Em rất hiểu cho suy nghĩ của nhiều bác ở đây, nhất là liên quan đến những việc từ thiện. Bản thân em cũng từng đi nhiều chuyến công tác xã hội như thế này. Nói thế nào đây nhỉ, có nhiều chuyến sau khi đi xong em cũng cảm thấy hụt hẫng, vì mình cũng có đánh giá giống như bài viết của côli trích dẫn, tức là mình thấy quà tặng, tiền bạc có thể đổ về nơi này "hơi nhiều", hoặc như một nhà nuôi dạy mồ côi kia ở gần Tịnh Biên trước đấy mình đọc thông tin thì rất là khổ, nhưng khi đến thì thấy cơ sở thật là khang trang (theo giải thích thì do một Việt kiều thấy nơi ở cũ nhớp nháp quá nên hỗ trợ xây nhà lên tươm tất cho các em). Em mới nghĩ trong bụng, nơi này từ đây về sau khó mà nhận được giúp đỡ nữa. Tâm lý tất cả chúng ta là, thấy hình ảnh nghèo khổ, rách nát thì mới cảm động. Cũng từ suy nghĩ này, em đặt lại vấn đề là, những người như cô Mến đây, có lẽ sau bài viết trên, hoặc sau khi mọi người thấy cùng một điều như bài viết kia đã thấy, có lẽ sẽ bị "cắt bớt viện trợ". Em cũng thấy ái ngại, không biết khi ấy thế nào là đúng nữa. Sự thật là cô ấy vẫn có thể sớm "không trụ nổi" (xin lỗi), và thằng bé sẽ sớm mồ côi. Thôi thì, quan niệm của em là, mình cứ làm theo cái mình đã triển khai. Mình sẽ cân nhắc trong các đợt tới đi, dịp này cứ thế cho yên.
    Được sửa bởi anhphuoc lúc 01:31 PM ngày 22-09-2009

Số tiền đóng góp của các mạnh thường quân có thể cho là nhiều, nhưng nó sẽ là chẳng bao nhiêu để cho đứa con cô Mến có thể tiếp tục cuộc sống và trưởng thành.
    "If you obey all the rules you miss all the fun." Katharine Hepburn

Cho mình đăng ký 1 chân thành viên nhé -Đam mê chụp hình từ nhỏ nhưng ít có cơ hội ..
    94. le5quy - Lê Quý - le5quy@ymail.com - 0903836506

Quote Được gửi bởi nttrang View Post
    Số tiền đóng góp của các mạnh thường quân có thể cho là nhiều, nhưng nó sẽ là chẳng bao nhiêu để cho đứa con cô Mến có thể tiếp tục cuộc sống và trưởng thành.
    94. le5quy - Lê Quý - le5quy@ymail.com - 0903836506

1 vấn đề lúc nào cũng có nhiều cách nhìn, em thấy ý nào cũng đúng. Nhưng em ủng hộ ý kiến bác Lộc, mong là nhóm OG có thể giúp được những hoàn cảnh chưa nhận được sự giúp đỡ nhiều, để mỗi chuyến đi, mỗi sự giúp đỡ, mỗi ý nghĩa hơn. Và cũng mong là nhóm mình sẽ tiếp tục kết hợp với các nhóm từ thiện (như của bác vespalangbat) để có thể chuyển tải các hành động ý nghĩa đến nhiều người hơn qua ống kính của OG.

Quote Được gửi bởi scooterman View Post
    Hà hà đừng lo .. gã ham chơi này vào đây xin làm thành viên của Open Group luôn . vào VNphoto lâu rồi nhưng chỉ dám nhìn hình mọi người
    Mong đón nhận
    Lại gặp người quen nữa rồi, em là ptq nè
    Một đời chinh chiến, đôi khi chỉ vì ...một nụ hôn !

Trang 256 / 2177 Đầu tiênĐầu tiên ... 1562062462542552562572582663063567561256 ... Cuối cùngCuối cùng